న్యూఢల్లీి, ఫిబ్రవరి 22:ఢల్లీి ముఖ్యమంత్రి అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ కు ఎన్‌ ఫోర్స్‌ మెంట్‌ డైరెక్టరేట్‌ (ఈడీ) నుంచి ఏడోసారి సమన్లు అందాయి. ఢల్లీి లిక్కర్‌ ఎక్సైజ్‌ పాలసీ కేసుకు సంబంధించి ఈ నెల 26న విచారణకు హాజరుకావాలని కేజ్రీవాల్‌ ను ఆదేశించింది. సమన్లు చట్టవిరుద్ధమని, ఈ వ్యవహారం ప్రస్తుతం కోర్టులో ఉందని ఆయన పార్టీ ఆమ్‌ ఆద్మీ పార్టీ సోమవారం ఈడీ చేసిన ఆరో పిలుపును ఆయన దాటవేశారు. అయితే ఫిబ్రవరి 2, జనవరి 19, జనవరి 3, డిసెంబర్‌ 21, నవంబర్‌ 2 సమన్లను కూడా కేజ్రీవాల్‌ దాటవేశారు.గతంలో ఇచ్చిన హావిూలను సాకుగా చూపి సమన్లను పట్టించుకోని కేజ్రీవాల్‌ దర్యాప్తు సంస్థకు సహకరించేందుకు తాను సిద్ధంగా ఉన్నానని చెబుతున్నప్పటికీ.. ఆయన సమన్ల సమయాన్ని, అత్యవసరతను ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఈడీ చర్యలు రాజకీయ ప్రేరేపితమని, ఢల్లీిలో తన ప్రభుత్వాన్ని కూల్చేందుకు బీజేపీ ఆయనను అరెస్టు చేయాలనుకుంటోందని ఆప్‌ ఆరోపించింది. ఈ కేసుకు సంబంధించి పలుమార్లు సమన్లు జారీ చేసిన కేజ్రీవాల్‌ గైర్హాజరు కావడంతో దర్యాప్తు సంస్థ ఈ నెల ప్రారంభంలో సిటీ కోర్టును ఆశ్రయించింది.ఢల్లీి లిక్కర్‌ ఎక్సైజ్‌ పాలసీకి సంబంధించిన మనీలాండరింగ్‌ ఆరోపణలపై ఈడీ దర్యాప్తు చేస్తోంది. గోవా సహా వివిధ రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల ఖర్చుల కోసం ఆప్‌ ప్రభుత్వం సవరించిన మద్యం అమ్మకాల విధానం నుంచి ముడుపులు తీసుకునేందుకు వీలు కల్పించిందన్న ఆరోపణల చుట్టూ ఈ కేసు తిరుగుతోంది. ఈ కేసులో కేజ్రీవాల్‌ ను నిందితుడిగా చేర్చనప్పటికీ, ఢల్లీి మాజీ ఉపముఖ్యమంత్రి మనీష్‌ సిసోడియా, రాజ్యసభ ఎంపీ సంజయ్‌ సింగ్‌ సహా ఇద్దరు సీనియర్‌ ఆప్‌ నేతలు అరెస్టులను ఎదుర్కొన్నారు. అయితే పార్లమెంట్‌ ఎన్నికలు సవిూపిస్తుండటంతో మద్యం పాలసీ కేసు ఆప్‌ నేతలకు తలనొప్పిగా మారింది. ఇప్పటికే ఢల్లీి ఉప ముఖ్యమంత్రి జైల్లో ఉండటం, ఏకంగా ముఖ్యమంత్రి పాత్రపై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతుండటంతో ఆప్‌ పార్టీ నేతలకు ఒకింత భయం పట్టుకుంది.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *